Àwọn ọdún Jubilee ORÍ KÍNÍ 1 Ó sì ṣẹlẹ̀ ní ọdún àkọ́kọ́ tí àwọn ọmọ Ísírẹ́lì jáde kúrò ní Íjíbítì, ní oṣù kẹta, ní ọjọ́ kẹrìndínlógún oṣù náà, [2450 Anno Mundi] ni Ọlọ́run sọ fún Mósè pé: ‘Gòkè wá sí ọ̀dọ̀ mi lórí òkè, èmi yóò sì fún ọ ní tábìlì òkúta méjì ti òfin àti àṣẹ, èyí tí mo ti kọ, kí ìwọ lè kọ́ wọn.’ 2 Mose si gòke lọ si oke Ọlọrun, ogo Oluwa si duro lori òke Sinai, awọsanma si bò o fun ọjọ mẹfa. 3 Ó sì pe Mose ní ọjọ́ keje láti inú ìkùukùu náà, ìrísí ògo Olúwa sì dàbí iná tí ń jó lórí òkè náà. 4 Mose si wà lori òke na fun ogoji ọsan ati ogoji oru, Ọlọrun si kọ́ ọ ni itan iṣaaju ati ti ikẹhin ti pipin gbogbo ọjọ ofin ati ẹri. 5 Ó sì wí pé: ‘Tẹ́ ọkàn rẹ sí gbogbo ọ̀rọ̀ tí èmi yóò sọ fún ọ lórí òkè yìí, kí o sì kọ wọ́n sínú ìwé kí àwọn ìran wọn lè rí bí èmi kò ṣe kọ̀ wọ́n sílẹ̀ nítorí gbogbo ibi tí wọ́n ti ṣe ní rírú májẹ̀mú tí mo fi lélẹ̀ láàrín èmi àti ìwọ fún ìran wọn lónìí lórí òkè Sinai. 6 Báyìí ni yóò sì ṣẹlẹ̀ nígbà tí gbogbo nǹkan wọ̀nyí bá dé bá wọn, wọn yóò mọ̀ pé mo jẹ́ olódodo ju wọn lọ ní gbogbo ìdájọ́ wọn àti nínú gbogbo ìṣe wọn, wọn yóò sì mọ̀ pé mo ti wà pẹ̀lú wọn ní tòótọ́. 7 Kí o sì kọ gbogbo ọ̀rọ̀ wọ̀nyí fún ara rẹ tí mo ń sọ fún ọ lónìí, nítorí mo mọ ìṣọ̀tẹ̀ wọn àti ọrùn líle wọn, kí èmi tó mú wọn wá sí ilẹ̀ tí mo ti búra fún àwọn baba wọn, fún Abrahamu, fún Isaaki àti fún Jakọbu, pé: ‘Èmi yóò fi ilẹ̀ tí ń ṣàn fún wàrà àti oyin fún irú-ọmọ rẹ. 8 Wọn yóò sì jẹ, wọn yóò sì yó, wọn yóò sì yípadà sí àwọn ọlọ́run àjèjì, sí (àwọn ọlọ́run) tí kò lè gbà wọ́n lọ́wọ́ ohunkóhun nínú ìpọ́njú wọn: a ó sì gbọ́ ẹ̀rí yìí gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí sí wọn. Nítorí wọn yóò gbàgbé gbogbo àṣẹ mi, (àní) gbogbo ohun tí mo pa láṣẹ fún wọn, wọn yóò sì tẹ̀lé àwọn orílẹ̀-èdè, àti lẹ́yìn àìmọ́ wọn, àti lẹ́yìn ìtìjú wọn, wọn yóò sì sin àwọn ọlọ́run wọn, àwọn wọ̀nyí yóò sì fi wọ́n hàn gẹ́gẹ́ bí ìkọsẹ̀ àti ìpọ́njú, ìpọ́njú àti ìdẹkùn. 9 Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ni yóò ṣègbé, a ó sì mú wọn ní ìgbèkùn, wọn yóò sì ṣubú sí ọwọ́ ọ̀tá, nítorí wọ́n ti kọ àwọn ìlànà mi àti àwọn àṣẹ mi sílẹ̀, àti àwọn àjọyọ̀ májẹ̀mú mi, àti àwọn ọjọ́ ìsinmi mi, àti ibi mímọ́ mi tí mo ti yà sọ́tọ̀ fún ara mi ní àárín wọn, àti àgọ́ mi, àti ibi mímọ́ mi, tí mo ti yà sọ́tọ̀ fún ara mi ní àárín ilẹ̀ náà, kí èmi lè gbé orúkọ mi sí orí rẹ̀, kí ó sì máa gbé níbẹ̀. 10 Wọn yóò sì ṣe àwọn ibi gíga, àti àwọn ère gbígbẹ́ fún ara wọn, olúkúlùkù wọn yóò sì máa jọ́sìn fún ara rẹ̀, kí wọ́n baà lè ṣìnà, wọn yóò sì fi àwọn ọmọ wọn rúbọ sí àwọn ẹ̀mí èṣù àti sí gbogbo iṣẹ́ àṣìṣe ọkàn wọn. 11 Èmi yóò sì rán àwọn ẹlẹ́rìí sí wọn, kí èmi lè jẹ́rìí sí wọn, ṣùgbọ́n wọn kì yóò gbọ́, wọn yóò sì pa àwọn ẹlẹ́rìí pẹ̀lú, wọn yóò sì ṣe inúnibíni sí àwọn tí ń wá òfin, wọn yóò sì pa ohun gbogbo rẹ́, wọn yóò sì yí ohun gbogbo padà láti ṣe ibi níwájú mi. 12 Èmi yóò sì fi ojú mi pamọ́ kúrò lọ́dọ̀ wọn, èmi yóò sì fi wọ́n lé àwọn orílẹ̀-èdè lọ́wọ́ fún ìgbèkùn, àti fún ìjẹ, àti fún jíjẹ, èmi yóò sì mú wọn kúrò ní àárín ilẹ̀ náà, èmi yóò sì fọ́n wọn ká láàrín àwọn orílẹ̀-èdè.
13 Wọn yóò sì gbàgbé gbogbo òfin mi àti gbogbo àṣẹ mi àti gbogbo ìdájọ́ mi, wọn yóò sì ṣìnà ní ti oṣù tuntun, àti ọjọ́ ìsinmi, àti àjọ̀dún, àti jubile, àti ìlànà. 14 Lẹ́yìn èyí, wọn yóò yípadà sí mi láti àárín àwọn orílẹ̀èdè pẹ̀lú gbogbo ọkàn wọn àti gbogbo ọkàn wọn àti gbogbo agbára wọn, èmi yóò sì kó wọn jọ láti àárín gbogbo àwọn orílẹ̀-èdè, wọn yóò sì wá mi, kí wọ́n lè rí mi, nígbà tí wọ́n bá fi gbogbo ọkàn wọn àti gbogbo ọkàn wọn wá mi. 15 Èmi yóò sì fi àlàáfíà púpọ̀ hàn fún wọn pẹ̀lú òdodo, èmi yóò sì mú ohun ọ̀gbìn òdodo kúrò fún wọn pẹ̀lú gbogbo ọkàn mi àti pẹ̀lú gbogbo ọkàn mi, wọn yóò sì jẹ́ fún ìbùkún kì í ṣe fún ègún, wọn yóò sì jẹ́ orí, kì í ṣe ìrù. 16 Èmi yóò sì kọ́ ibi mímọ́ mi láàrín wọn, èmi yóò sì máa gbé pẹ̀lú wọn, èmi yóò sì jẹ́ Ọlọ́run wọn, wọn yóò sì jẹ́ ènìyàn mi ní òtítọ́ àti òdodo. 17 Èmi kì yóò kọ̀ wọ́n sílẹ̀ tàbí kí n kọ̀ wọ́n sílẹ̀; nítorí Èmi ni Olúwa Ọlọ́run wọn. 18 Mose si wolẹ o si gbadura, o si wipe, Oluwa Ọlọrun mi, máṣe kọ̀ awọn enia rẹ ati ogún rẹ silẹ, ki nwọn ki o le ma rìn kiri ninu ẹ̀tan ọkàn wọn, ki o má si fi wọn le awọn ọtá wọn lọwọ, awọn Keferi, ki nwọn ki o má ba jọba lori wọn, ki nwọn ki o si mu wọn ṣẹ̀ si ọ. 19 Olúwa, jẹ́ kí àánú rẹ gbéga sórí àwọn ènìyàn rẹ, kí o sì dá ẹ̀mí títọ́ sínú wọn, kí ẹ̀mí Beliar má sì ṣe jẹ kí ó jọba lórí wọn láti fi ẹ̀sùn kàn wọ́n níwájú rẹ, kí ó sì dẹkùn mú wọn kúrò ní gbogbo ipa ọ̀nà òdodo, kí wọ́n lè parẹ́ kúrò níwájú rẹ. 20 Ṣùgbọ́n àwọn ni ènìyàn rẹ àti ogún rẹ, tí ìwọ ti fi agbára ńlá rẹ gbà sílẹ̀ lọ́wọ́ àwọn ará Íjíbítì: dá ọkàn mímọ́ àti ẹ̀mí mímọ́ sínú wọn, kí o má sì jẹ́ kí wọ́n di ẹni tí a dẹkùn mú nínú ẹ̀ṣẹ̀ wọn láti ìsinsìnyìí lọ títí láéláé. 21 Olúwa sì wí fún Mósè pé: ‘Mo mọ ìbàjẹ́ wọn àti èrò wọn àti ọrùn líle wọn, wọn kì yóò sì gbọ́ràn títí wọn yóò fi jẹ́wọ́ ẹ̀ṣẹ̀ wọn àti ẹ̀ṣẹ̀ àwọn baba wọn. 22 Lẹ́yìn èyí, wọn yóò yípadà sí mi ní gbogbo òdodo àti pẹ̀lú gbogbo ọkàn wọn àti pẹ̀lú gbogbo ọkàn wọn, èmi yóò sì kọ adọ̀ ọkàn wọn àti awọ ọkàn irú-ọmọ wọn ní ilà, èmi yóò sì dá ẹ̀mí mímọ́ sínú wọn, èmi yóò sì wẹ̀ wọ́n mọ́ kí wọn má baà yípadà kúrò lọ́dọ̀ mi láti ọjọ́ náà títí láé. 23 Ọkàn wọn yóò sì rọ̀ mọ́ mi àti gbogbo àṣẹ mi, wọn yóò sì mú àṣẹ mi ṣẹ, èmi yóò sì jẹ́ baba wọn, wọn yóò sì jẹ́ ọmọ mi. 24 Gbogbo wọn ni a ó sì pè ní ọmọ Ọlọ́run alààyè, gbogbo áńgẹ́lì àti gbogbo ẹ̀mí yóò sì mọ̀, bẹ́ẹ̀ ni, wọn yóò mọ̀ pé àwọn wọ̀nyí ni àwọn ọmọ mi, àti pé èmi ni Baba wọn ní òdodo àti òdodo, àti pé mo nífẹ̀ẹ́ wọn. 25 Kí o sì kọ gbogbo ọ̀rọ̀ wọ̀nyí sílẹ̀ fún ara rẹ tí mo ń sọ fún ọ lórí òkè yìí, àkọ́kọ́ àti ìkẹyìn, èyí tí yóò ṣẹlẹ̀ ní gbogbo ìpín ọjọ́ nínú òfin àti nínú ẹ̀rí àti ní àwọn ọ̀sẹ̀ àti àwọn ọdún jubili títí láéláé, títí èmi yóò fi sọ̀kalẹ̀ láti máa bá wọn gbé títí láéláé. 26 Ó sì wí fún áńgẹ́lì wíwà náà pé: Kọ fún Mósè láti ìbẹ̀rẹ̀ ìṣẹ̀dá títí di ìgbà tí a ó fi kọ́ ibi mímọ́ mi láàrín wọn títí láéláé. 27 Olúwa yóò sì farahàn lójú gbogbo ènìyàn, gbogbo ènìyàn yóò sì mọ̀ pé Èmi ni Ọlọ́run Ísírẹ́lì àti Baba gbogbo