Àwọn àwòrán oníhòòhò, Ìbálòpọ̀ àti Àwọn Ẹ̀ṣẹ̀ Ìbálòpọ̀ Míràn
Wò ó, èyí nìkan ni mo rí, pé Ọlọ́run dá ènìyàn ní òdodo; ṣùgbọ́n wọ́n ti wá ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tí a ti ṣe. Oníwàásù 7:29
Ìṣáájú : Ní ọjọ́ orí wo ni a gbọ́dọ̀ bẹ̀rẹ̀ sí í kọ́ àwọn ọmọdé nípa ẹ̀ṣẹ̀ ìbálòpọ̀? Ìdáhùn: Nígbà tí wọ́n bá hùwà òmùgọ̀. Ọjọ́ orí 18 tàbí Ọjọ́ orí 13 ti pẹ́ jù...ó ti pẹ́ jù. Gbogbo ẹ̀ṣẹ̀ ìbálòpọ̀ (gbogbo ẹ̀ṣẹ̀ ní gidi) tí àgbàlagbà kan ń ṣe ni èyí tí a kò kọ́, tí a tọ́ sọ́nà, tí a sì ń bá wí nígbà tí ó wà ní ọmọdé. Tí o kò bá kọ́ àwọn ọmọ rẹ nípa ìbálòpọ̀, nǹkan kan tàbí ẹlòmíràn yóò kọ́ wọn. Àwọn àwòrán oníhòhò yóò máa ṣe bẹ́ẹ.̀ O kò sì fẹ́ èyí. O KÒ FẸ́ ÈYÍ! Ìwà òmùgọ̀ wà ní ọkàn ọmọdé... Òwe 22:15 Ẹ̀ṣẹ̀ ìbálòpọ̀ jẹ́ òmùgọ̀. Ìwà òmùgọ̀ ni ibi. Gbòǹgbò ibi ni ìfẹ́ owó. Nítorí náà, gbòǹgbò ẹ̀ṣẹ̀ ìbálòpọ̀ àti gbogbo ìwà òmùgọ̀ ni ìfẹ́ owó pẹ̀lú. Nítorí ìfẹ́ owó ni gbòǹgbò ibi gbogbo... 1 Timotiu 6:10 Nítorí gbogbo ènìyàn ló ti ṣẹ̀, wọ́n sì ti kùnà ògo Ọlọ́run; Róòmù 3:23 Nítorí ẹnikẹ́ni tí ó bá pa gbogbo òfin mọ́, tí ó sì ṣẹ̀ ní kókó kan, ó jẹ̀bi gbogbo rẹ̀. Jákọ́bù 2:10 Ní ojú ènìyàn, ọmọdé kò tí ì jẹ̀bi ẹ̀ṣẹ̀ ìbálòpọ̀ bíi ìfọwọ́sowọ́pọ̀, àgbèrè, panṣágà, àgbèrè, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ṣùgbọ́n ní ojú Ọlọ́run, ó jẹ̀bi nítorí pé ó ti ṣe ìwà òmùgọ̀. Bí ẹnìkan, láìka ọjọ́ orí rẹ̀ sí, bá ṣẹ̀ òfin Ọlọ́run ní kókó kan, ó ti jẹ̀bi gbogbo rẹ̀. Ìdí nìyẹn tí kò fi jẹ́ pé ó tètè láti mú ọmọdé wá sí ọ̀dọ̀ Olúwa àti Olùgbàlà wa JESU KRISTI, Ọmọ Ọlọ́run aláìlẹ́ṣẹ̀ tí ó mú gbogbo òfin ṣẹ. A dán an wò ní gbogbo kókó (pẹ̀lú ẹ̀ṣẹ̀ ìbálòpọ̀), síbẹ̀ láìsí ẹ̀ṣẹ̀ (Hébérù 4:15). Òun ni ẹni tí ó tóbi jùlọ ní gbogbo ìgbà. Kíyèsí i, àwọn ọmọ ni ogún Olúwa: èso inú sì ni èrè rẹ̀. Sáàmù 127:3 Ẹni tí ó dá ọ̀pá rẹ̀ dúró kórìíra ọmọ rẹ̀: ṣùgbọ́n ẹni tí ó fẹ́ràn rẹ̀ ń bá a wí nígbà gbogbo. Òwe 13:24 Nínú ìbẹ̀rù Olúwa ni ìgbẹ́kẹ̀lé alágbára wà: àwọn ọmọ rẹ̀ yóò sì ní ibi ààbò. Òwe 14:26 Bá ọmọ rẹ wí nígbà tí ìrètí wà, má sì jẹ́ kí ọkàn rẹ pamọ́ fún igbe rẹ̀. Òwe 19:18 Tọ́ ọmọ ní ọ̀nà tí ó yẹ kí ó tọ̀: Nígbà tí ó bá sì dàgbà, kì yóò kúrò nínú rẹ̀. Ìwà òmùgọ̀ ni a dè ní ọkàn ọmọdé; ṣùgbọ́n ọ̀pá ìbáwí yóò lé e jìnnà kúrò lọ́dọ̀ rẹ̀. Òwe 22:6,15 Má ṣe dá ìbáwí dúró kúrò lọ́dọ̀ ọmọdé: nítorí tí ìwọ bá fi ọ̀pá lù ú, kì yóò kú. Ìwọ yóò fi ọ̀pá lù ú, ìwọ yóò sì gba ọkàn rẹ̀ là kúrò nínú ọ̀run àpáàdì. Òwe 23:13-14 Ọ̀pá àti ìbáwí fúnni ní ọgbọ́n: ṣùgbọ́n ọmọ tí a fi sílẹ̀ fún ara rẹ̀ ń mú ìyá rẹ̀ dójútì. Tọ́ ọmọ rẹ, yóò sì fún ọ ní ìsinmi; àní, yóò fún ọkàn rẹ ní ayọ̀. Owe 29:15,17 Gbogbo àwọn ọmọ rẹ ni a ó sì kọ́ láti ọ̀dọ̀ Olúwa; àlàáfíà àwọn ọmọ rẹ yóò sì pọ̀. Isaiah 54:13
1