Àwọn Òtítọ́ Pípé Nínú Bíbélì Jesu wi fun un pe, Emi ni ona, otito, ati iye: ko si enikeni ti o wa sodo Baba, bikose nipasẹ mi. Johannu 14:6 Ẹ gbìyànjú fún òtítọ́ títí dé ikú, Olúwa yóò sì jà fún yín. Ecclesiasticus 4:28
Ìwé Píntátéùkì Ó sì wí pé, “Olùbùkún ni fún Olúwa Ọlọ́run Ábúráhámù ọ̀gá mi, ẹni tí kò fi àánú àti òtítọ́ rẹ̀ sílẹ̀ fún ọ̀gá mi. Bí mo ti wà ní ọ̀nà, Olúwa tọ́ mi lọ sí ilé àwọn arákùnrin ọ̀gá mi.” Jẹ́nẹ́sísì 24:27 Èmi kò yẹ fún èyí tí ó kéré jùlọ nínú gbogbo àánú àti òtítọ́ tí o ti fihàn fún ìránṣẹ́ rẹ; nítorí pé mo fi ọ̀pá mi kọjá Jordani yìí, mo sì ti di ẹgbẹ́ méjì báyìí. Jẹ́nẹ́sísì 32:10 Ẹ rán ọ̀kan nínú yín kí ó mú arákùnrin yín wá, ẹ̀yin yóò sì wà ní àtìmọ́lé, kí a lè fi ẹ̀rí hàn pé òtítọ́ wà nínú yín. Bí bẹ́ẹ̀ kọ́, mo fi ẹ̀mí Farao hàn dájúdájú pé amí ni yín. Jẹ́nẹ́sísì 42:16 Síwájú sí i, ìwọ yóò yan àwọn ọkùnrin alágbára láti inú gbogbo àwọn ènìyàn, àwọn tí ó bẹ̀rù Ọlọ́run, àwọn ọkùnrin olóòótọ́, àwọn tí ó kórìíra ojúkòkòrò; kí o sì yan àwọn wọ̀nyí láti jẹ́ olórí ẹgbẹẹgbẹ̀rún, àti olórí ọgọ́rùn-ún, àti olórí àádọ́ta, àti olórí mẹ́wàá mẹ́wàá. Ẹ́ kísódù 18:21 Olúwa sì kọjá níwájú rẹ̀, ó sì kéde pé, “OLÚWA, Olúwa Ọlọ́run, aláàánú àti olóore-ọ̀fẹ́, onísùúrù àti ẹni tí ó pọ̀ ní oore àti òtítọ́; Ẹ́ kísódù 34:6 Nígbà náà ni kí ẹ béèrè, kí ẹ sì ṣe àwárí, kí ẹ sì béèrè pẹ̀lú ìtara; kí ẹ sì kíyèsí i, bí ó bá jẹ́ òtítọ́, tí ó sì dájú pé a ti ṣe irú ìríra bẹ́ẹ̀ láàrín yín. Deuteronomi 13:14 Òun ni àpáta náà, iṣẹ́ rẹ̀ pé: nítorí gbogbo ọ̀nà rẹ̀ jẹ́ ìdájọ́ òdodo: Ọlọ́run òtítọ́ àti aláìṣedéédé, olódodo àti olódodo ni òun. Deuteronomi 32:4
Ìtàn Nítorí náà, ẹ bẹ̀rù Olúwa, kí ẹ sì máa sìn ín ní òtítọ́ àti ní òtítọ́: kí ẹ sì kó àwọn òrìṣà tí àwọn baba yín sìn ní ìkọjá odò àti ní Íjíbítì kúrò, kí ẹ sì máa sin Olúwa. Jóṣúà 24:14 Igi ẹ̀gún náà sì wí fún àwọn igi pé, “Tí ó bá jẹ́ pé lóòótọ́ ni ẹ fi mí ṣe ọba lórí yín, ẹ wá kí ẹ sì gbẹ́kẹ̀lé òjìji mi. Bí kò bá sì ṣe bẹ́ẹ̀, kí iná jáde láti inú igi ẹ̀gún náà kí ó sì jó àwọn igi kédárì ti Lẹ́bánónì run.” Àwọn Onídàájọ́ 9:15 Ẹ bẹ̀rù Olúwa, kí ẹ sì sìn ín ní òtítọ́ pẹ̀lú gbogbo ọkàn yín: nítorí ẹ kíyèsí bí ó ti ṣe ohun ńlá fún yín. 1 Sámúẹ́lì 12:24 Dáfídì sì dá àlùfáà náà lóhùn, ó sì wí fún un pé, “Lóòótọ́ ni a ti pa àwọn obìnrin mọ́ kúrò lọ́dọ̀ wa láti ọjọ́ mẹ́ta yìí, láti ìgbà tí mo ti jáde, àwọn ohun èlò àwọn ọ̀dọ́mọkùnrin náà sì jẹ́ mímọ́, àkàrà náà sì jẹ́ ohun tí a gbàgbọ́, àní, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a ti yà á sí mímọ́ lónìí nínú ohun èlò náà.” 1 Sámúẹ́lì 21:5